Yanayin da aka zaɓa · 2026-10-23110 cikin 120
Rayuwar ciki a kowane mataki · sararin samaniyar yau
Ana zaɓar saiti ɗaya kowace rana daga cikin 120, bisa ga kwanan wata. Kowa yana ganin ɗaya a rana ɗaya.
Ƙarfin lissafin da ake buƙata kimanta kawai
6.0 × 1033 FLOPS
Kwamfutocinmu za su iya tafiyar da wannan tsakanin 2109 da 2144, idan ƙaruwar ta yi sauri ko jinkiri da kashi ɗaya cikin biyar (2123 a matsakaicin gudu). Ƙirgen lokaci ▸
Fiye da duk kwamfutocin duniya gaba ɗaya, da ninki na kusan 1013.
Girman kwamfutakimanta kawai
10¹³ × kowace kwamfuta a duniya
Sabobi, kwamfutocin gida, wayoyi da na’urorin wasa an haɗa su tare.
Yiwuwar aiwatarwa
Fiye da duk kayan aikin da ke akwai
Fiye da duk kwamfutocin duniya gaba ɗaya.
Kwamfutocin sararin samaniyana littafi
7.4 × 10-71
Kwamfutar sararin samaniya ɗaya ita ce kowace kilogram a sararin samaniyar da ake iya gani tana lissafi a iyakar Lloyd.
Amfanin wuta, ƙasan Landauerna littafi
17 TW
Mafi ƙarancin da thermodynamics ya yarda don jujjuya bits a zafin ɗaki. Mafi kyawun kayan aiki na gaske yana amfani da ƙarfi fiye da wannan sau kusan Biliyan 5.
Ɗan ƙaramin ɓangare na wutar lantarkin ƙasa, a mafi ƙarancin da thermodynamics ya yarda don goge bits.
A kan kowace kwamfuta a duniyakimanta kawai
shekaru Dubu 189.44 a daƙiƙa
Tsawon lokacin da ake ɗauka, a agogo, kafin duk kwamfutocin bil’adama su lissafa daƙiƙa ɗaya na kwaikwayo, ~1021 FLOPS.
shekaru Dubu 189.44 na duk lissafin Duniya ga kowace daƙiƙa da aka kwaikwayo.
Duniyar da aka lissafa a zahirizato kawai
100%
100% na nauyin ana kallonsa ta masu kallo 101. Maɓallin kallo yana tantance yawan ragowar da ake lissafa a cikakken ƙasan.
Rahoton misali
RAYUWAR CIKI A KOWANE MATAKI
RAYUWAR CIKI A KOWANE MATAKI
Saiti
GirmaƊaki ɗaya
Ƙasan abuNama
FaloHankula na gaske da na rubutu
Rayuwar ciki6.0 × 10^30 · na halittar jiki
An lissafa100%
LokaciReshewa, an datse, kai tsaye daga shekaru 3.8 × 10^9 da suka wuce
WuriHali na rubutu da ke gano ɗinkin
Lissafin da ake buƙata
6.0 × 1033 FLOPS
Girman kwamfuta10¹³ × kowace kwamfuta a duniya
Kwamfutocin sararin samaniya7.4 × 10-71
Yiwuwar aiwatarwaFiye da duk kayan aikin da ke akwai
Hukunci, ba aunawa ba
Fahimtar marubuci. Babu ɗayansu da ke canja jimillar lissafi.
WahalaYadda aka same shi
’Yancin zaɓi’Yanci na gaske
Mai amfani da fa’idaya rarrabu
Mai bin dokaya karkata ga
Ɗabi’ar kirkiya karkata ga
Mai wanzuwaya karkata ga
“An ba kowane tsarin jijiyoyi rayuwar ciki. Hankula ba sa canja jimillar sosai. Abu ne ke mamaye: FLOPS 6.0 × 10^33.”
Biyu daga cikin waɗannan kimanta ne kawai, uku kuma zato ne kawai, kuma an yi wa kowanne alama haka. Canja kowane maɓalli ɗaya za ka sami wani sararin samaniya daban.
“An ba kowane tsarin jijiyoyi rayuwar ciki. Hankula ba sa canja jimillar sosai. Abu ne ke mamaye: FLOPS 6.0 × 10^33.”
Gobe akwai sabo. Kana iya duba yanayin da aka sa wa suna: duka 9 ɗin.
Lissafin abukimanta kawai
1015 FLOPS
Raka’o’i 107 masu girman nama a cikin ɗaki, kowacce ana sabunta ta kowane 1 ms.
Lissafin hankalikimanta kawai
6.0 × 1030 FLOPS
Sandberg & Bostrom 2008, mataki na 5
Hankula 6.0 × 1030, kowanne an lissafa shi a matsayin samfurin na halittar jiki. Kusa da abu, ƙaramin ɓangare ne na jimillar.
Rayuwar cikizato kawai
6.0 × 1030
Hankula 6.0 × 1030 na gaske. Halittu 0 da aka bari a matsayin ado.
Ayyukan da aka yi zuwa yanzukimanta kawai
7.2 × 1050
shekaru Biliyan 3.8 a agogo, a 6.0 × 1033 a daƙiƙa.
Tarihin da aka adana kawaikimanta kawai
72.46%
An fara lissafi a shekara ta 3,800,000,001 kafin Miladiyya. Babu mutane a farko.